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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
VETA NKASI 

 
 
 
 

Simu : 255 - 736117116 
Barua-pepe: nkasidvtc@veta.go.tz 

Mkuu wa Chuo 
Chuo cha VETA-NKasi, 

S.L.P 116. 
Namanyere – Nkasi 

 

 

MAELEZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA MUDA MREFU KATIKA CHUO CHA 
VETA NKASI KWA MWAKA 2025 

1 Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako ya chuoni:- 
i. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya Tetroni kwa wote na kwa 

wasichana walio waislamu tu wataruhusiwa kushona nusu gauni na ushungi. 
ii. Suruali mbili za bluu kwa wanafunzi ambazo utazikuta chuoni kwa gharama 

ya Tsh. 40,000/= 
iii. Ovakoti moja rangi ya bluu utaikuta chuoni kwa gharama ya Tsh. 25,000/= 
iv. Fulana (T-shirt) ya VETA utaikuta chuoni kwa gharama ya Tsh 17,000/= 
v. Uje na Sweta ya rangi ya bluu iliokolea (dark blue) kama kitambaa 

kilichoambatanishwa kwenye barua hii) 
vi. Kwa wanafunzi wa umeme, uashi, ufundi bomba na useremala  waje na 

jozi moja ya viatu vya karakana (Sefety boot)-viatu vyenye chuma mbele 
pamoja na jozi moja ya viatu vya shule vya ngozi vyenye kamba na visigino 
vifupi. Na wanafunzi wa Uashi na fundi bomba waje na Jozi moja ya 
Gunboot kwa ajili ya kufanyia kazi sehemu zenye maji maji. 

vii. Kwa wanafunzi wa Uhazili(Secretatial and Computer) na Ushonaji (Design 
Sewing and Cloth Tehnology) uje na jozi moja ya viatu vya shule vya ngozi 
vyenye kamba na visigino vifupi 

viii. Kwa wanafunzi wa bweni wanatakiwa waje na 
 Shuka mbili za jinja za rangi ya Bluu bahari 
 Mto mmoja wa kulalia 
 Blanketi 
 Chandarua cha rangi nyeupe cha futi 3x6 
 Bakuli moja la plastiki 
 Sahani moja ya plastiki 
 Kijiko kimoja cha chakula 
 Kikombe kimoja cha plastiki 
 Ndoo ndogo ya plastiki ya lita 10 ya rangi ya Blue kwa ajili ya kuogea 

pamoja na vifaa vya usafi binafsi. 
 Tranka la kutunzia vitu vyako 
 Godoro imara lenye kava la upana wa futi 2.5 urefu futi 6 na unene 

nchi 4 (2.5’x6’x4”) 
ix. Wanafunzi wa umeme,  ushonaji, uashi, ufundi bomba na useremala  

waje mkebe (mathematical set) na calculator ya kufanyia hesabu 
calculator (scientific calculator function 991) 

x. Wote waje na daftari 10 za Quare 2 au zaidi, kalamu na penseli. 
xi. Karatasi ya Ream Paper (zenye ujazo wa 80g/m2) 
xii. Wanafunzi wote waje na Pesa ya kupiga picha ya pasipoti Tsh. 3,000/= kwa 

ajili kuweka kwenye kumbukumbu. Pesa hii utamlipa mpiga picha 
atakuwepo hapa chuoni siku ya kufungua(Lengo ni kupata picha zenye 
kipimo na rangi sawa na zenye mfanano kwa ajili ya kuweka kwenye mfumo) 

xiii. Wote mnapaswa kuja na kwanja moja na jembe lenye mpini moja. 
xiv. Kila mwanafunzi aje na spring file (aina ya RAPID au Maxwel) moja ya 

rangi ya bluu kwa ajili ya kuhifadhia kumbukumbu kwa kila mwanafunzi. 
xv. Mwanachuo hatapokelewa chuoni iwapo hatokuja na vifungu vilivyotajwa 

hapo juu 
xvi. Wanafunzi wote wanatakiwa kufika chuoni na barua yake ya kucahguliwa 

siku atakapokuja kuanza chuo. 



2  

MUHIMU: Ukumbuke kuja na nguo za michezo ambazo ni:- 

 Raba za kamba au viatu vya kuchezea mpira wa miguu(six) 
 Suruali ya Traki suti ya rangi nyeusi kwa wavulana 
 Suruali ya Traki suti ya rangi ya bluu kwa wasichana 
 Tshirt ya michezo (ya jezi) ya rangi ya njano kwa wavulana 
 Tshirt ya michezo (ya jezi) ya rangi nyekundu kwa wasichana 

2 Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyooneshwa kwenye jedwari la malipo ya 
ada na michanganuo mbalimbali kwa mwaka wa masomo wa 2025 

 
 
NA 

 
MAELEZO 

BWENI KUTWA 
KWA MWAKA 

MOJA (1) 
MUHULA WA 

KWANZA 
MUHULA WA 

PILI 
KWA MWAKA 

MOJA (1) 
MUHULA WA 

KWANZA 
MUHULA WA 

PILI 
1 SURUALI (2) 40,000.00 40,000.00 - 40,000.00 40,000.00 - 
2 OVAKOTI 25,000.00 25,000.00 - 25,000.00 25,000.00 - 
3 T-SHIRT 17,000.00 17,000.00 - 17,000.00 17,000.00 - 

4 
NEMBO YA 
VETA 

5,000.00 5,000.00 
- 

5,000.00 5,000.00 - 

5 
BIMA YA AFYA 
YA TAIFA 

50,400.00 50,400.00 
- 

50,400.00 50,400.00 - 

6 
PESA YA 
UKARABATI 

10,000.00 10,000.00 
- 

10,000.00 10,000.00 - 

7 KITAMBULISHO 5,000.00 5,000.00 - 5,000.00 5,000.00 - 
8 MICHEZO 10,000.00 10,000.00 - 10,000.00 10,000.00 - 

9 
ADA YA 
MAFUNZO 

60,000.00 30,000.00 30,000.00 60,000.00 30,000.00 30,000.00 

10 ADA YA BWENI 60,000.00 30,000.00 30,000.00 - - - 
 JUMLA 282,400.00 222,400.00 60,000.00 222,400.00 192,400.00 30,000.00 

 
MUHIMU:- 
 MALIPO YA ADA YA MAFUNZO NA ADA YA BWENI YAFANYIKE KUPITIA “CONTROL 

NUMBER YA ADA” YENYE JINA LA MWANAFUNZI 
- (ADA YA MAFUNZO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NI SHILINGI 60,000/= NA ADA YA 

MAFUNZO NA BWENI KWA WANAFUNZI WA BWENI 120,000/= KWA KILA MWAKA) 
 

 MALIPO YA SURUALI, OVAKOTI, T-SHIRT, NEMBO YA VETA, BIMA YA AFYA YA TAIFA, 
PESA YA UKARABATI, KITAMBULISHO NA HELA YA MICHEZO ITALIWA KWENYE 
“CONTROL NUMBER YA MICHANGO” YENYE JINA LA MWANAFUNZI 
- (MALIPO YA MICHANGO YA MWANAFUNZI NI SHILINGI 162,400/=) 

“FEDHA IKISHALIPWA HAIRUDISHI. KUWA MAKINI WAKATI WA KULIPA. PESA ZINALIPWA 
KWA CONTROL NUMBER ZINAZOTOLEWA OFISI YA UHASIBU” 

 
Viambatanisho Vya Maelezo Haya. 

1. Barua ya kuchaguliwa kujiunga 
2. Fomu ya kuthibitihsa kujiunga na chuo ijazwe na kurudishwa chuoni kabla ya 

tarehe ya kufungua) 
3. Medical Examination Form (Vipimo vifanyike kituo cha afya au Hospitali za Serikali 

tu) 
4. Sheria za chuo 



VET MED FORM – 1E 
VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 

MEDICAL EXAMINATION FORM 
Date…………………..….. 

The medical officer 
……………………………………. 
……………………………………. 
……………………………………. 
 
REQUESTION FOR MEDICAL EXAMINATION: 
Name of trainee………………………………………………………… 
Please Examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and 
subsequently 
Work as a/an………………………………………………………………………….. 
Eyesight…………………………………………………………………..……………… 
Hearing……………………………………………………………………….…………… 
Asthma………………………………………………………………….………………… 
Other serious disease…………………………………………………………….. 
MEDICAL CERTIFICATE: 
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit 
for training as above. 
 
 
 
 
Date…………………………………..   Designation ……………………………………………… 
 
Signature and Official stamp……………………………………. 



VET DECL FORM – 1F 
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 
 
 
 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
 
 
 

a) WANACHUO 
Mimi ………………………………………………………….……… ninakubali  nafasi  ya  mafunzo 
.Katika  fani  niliyopangiwa pamoja  na kuzingatia sheria na kanuni za chuo  
ambazo nimezisoma na kuzielewa  vizuri. 
 
 
 

b) MDHAMINI 
Mimi……………………………………….………………… ambaye ni mzazi/mlezi/mdamini wa 
mtajwa Hapo juu nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za 
mafunzo ikiwa ni ada na gharama nyingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya 
kujiunga na chuo na nauli ya kwenda chuoni na kurudi nyumbani wakati wote wa 
likizo na baada ya mafunzo. 
 
 
 
 
Sahihi………………………………..……..  Tarehe………………………………………………. 



1  

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI VETA NKASI 
Simu : 255 - 736117116 Barua-pepe: nkasidvtc@veta.go.tz  Mkuu wa Chuo Chuo cha VETA-NKasi, S.L.P 116. Namanyere – Nkasi 

SHERIA ZA CHUO 
Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria 
zifuatazo  

1. MAHUDHURIO 
a. Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya 1:15 asubuhi. Hii ina 

maana saa 1.15 asubuhi wanafunzi wote wawe chuoni. Adhabu kali 
itatolewa kwa wachelewaji. 

b. Mwanafunzi hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, Hospitali, au 
sehemu nyingine yoyote ile bila ya kibali cha Mkuu wa chuo. 

c. Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi hata ruhusiwa kufanya mtihani wa 
kuhitimu mafunzo. 

d. Mwanafunzi apatapo matatizo  ya msiba, kuuguliwa au kuuguwa mwenyewe 
ni lazima habari/taarifa zifike chuoni. 

e. Vyumba au madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. 
Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo. 

2. MAVAZI 
a. Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe mikono mifupi. Sare hiyo 

ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja 
chuoni na kurudi nyumbani isipokuwa siku za jumatano na ijumaa 
mwanachuo ataruhusiwa kuvaa fulana (t-shirt). Wakati wote shati liwe 
limechomekewa. 

b. Ovaroli au Overcoat zivaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu. 
c. Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi (sandals) 

havirusiwi kuvaliwa chuoni. 
d. Hauruhusiwi kuvaa suruali chini ya makalio (mlegezo) au kurekebisha suruali 

ibane(iwe model) au kuvaa nguo fupi za kubana uwapo chuoni. 
3. USAFI WA MWILI NA MAZINGIRA 

a. Hairusiwi kuvaa hereni, pete, bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote 
kwa kipindi chote cha mafunzo. Hairuhusiwi kutumia vipodozi na manukato 
yanayotoa harufu kali. 

b. Nywele na ndevu kwa wavulana. 
i. Nywele zikatwe kwa kulingana ziwe fupi na isiwe KIPARA. 
ii. Kufuga ndevu hairuhusiwi kabisa. 
iii. Nywele zisiwekewe dawa ya kuzibadili rangi(Bleach) 

c. Nywele kwa wasichana 
i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma(twende 

kilioni) 
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ii. Nywele zisiwekewe dawa ya kuzibadili rangi(Bleach) 
d. Kucha ndefu haziruhusiwi kabisa wala kupakwa rangi. 
e. Hauruhusiwi kutupa taka eneo lolote isipokuwa kwenye vifaa vya kutupia 

uchafu tu(dustbin) 
4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YOYOTE YULE 

a. Vitendo vyovyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi aneiba 
mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, hatua kali za kisheria 
zitachukuliwa mara moja  

b. Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au 
kukirudisha kifaa ulichopoteza. 

c. Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na 
kilichopo ndani ya chuo. Isipokuwa kwa ruhusa ya mwalimu. Vifaa kama 
computer / laptop viandikishwe siku ya kuviingiza getini. 

d. Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini. 
e. Yoyote atakaebaiinika anatumia vibaya mali ya chuo, hatua kali za 

kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake. 
5. UGOMVI: 

Ugomvi,kupigana na kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakaye patikana akijihusisha na 
matendo ya namna hiyo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja. 

6. ULEVI 
Iwapo atabainika mwanafunzi amelewa au kuonekana katika sehemu za kileo, anavuta 
bangi au madawa ya kulevya hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja dhidi yake. 

7. MAPENZI 
a. Uhusiano wa kimapenzi kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au mfanyakazi 

na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa. 
b. Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo ya wanafunzi 

au wafanyakazi wa chuo bila kibali au ruhusa. 
8. MIGOMO 
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi 
au kusababisha migomo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja. 
9. LUGHA 
Lugha itumikayo kuendesha masomo ni kingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi 
kujifunza kingereza. 
10. Hairuhusiwi kubadilisha jina la mwanafunzi mpaka ziwepo sababu na hati maalumu 

kwa uthibitisho na kibali na kibali cha mkuu wa chuo. 
11. MATUMIZI YA SIMU 

a. Hauruhusiwi kuonekana au kuwa na simu wakati wa vipindi kati ya saa 1:30 
Asubuhi hadi saa 9:30 Mchana. Endapo utabainika kuwa na simu au 
kuonekana na simu wakati wa vipindi simu hio itachukuliwa na utakabidhiwa 
siku ya kumaliza mtihani wako wa mwisho wa kumaliza chuo. 

b. Mwanafunzi wa bweni hauruhusiwi kutumia simu baada ya saa 4:00 Usiku. 
Endapo utabainika hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa. 
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c. Kama kuna dharula ya matumizi ya simu muda wa vipindi, mwanachuo 
amuone mwalimu wa zamu. 

ONGEZEKO LA SHERIA KWA MWANACHUO WA BWENI 
12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya chuo siku zifuatazo kwa ruhusa ya mkuu wa 

chuo: 
a. Jumamosi tangu saa 2.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni. 
b. Jumapili na siku za sikukuu tangu saa 2.00 asubuhi hadi 12.00 jioni 
c. Hairuhusiwi kutoka nje ya chuo wakati wowote bila kibali maalumu. 

13. Mwanafunzi yeyote anaeruhusiwa nje ya eneo la chuo anapaswa kua na sare ya 
chuo, kitambulisho cha chuo na atajiandikisha lango kuu. Mwanafunzi atakaye 
kiuka masharti tajwa hapo juu, atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni 
pamoja na kunyang’anywa nafasi ya bwenini au kufukuzwa chuoni. 

14. Mwanafunzi atakaye patikana na kosa la kulala au kuwa nje ya chuo bila kibali 
atasimamishwa masomo na kupoteza sifa za kuwa bweni au kupoteza nafasi ya 
masomo kulingana na ukubwa wa kosa. 

15. Hairuhusiwi kupika chakula bwenini au eneo la chuo atakae kiuka sheria hii 
atachukuliwa hatua kali. 

16. Ni marufuku mwanachuo wa kiume kutembelea bweni la wanafunzi wa kike na 
mwanachuo wa kike kutembelea bweni la kiume. 

17. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalumu 
kutoka kwa mwalimu wa zamu itatolewa. 

18. Hairuhusiwi kupokea au kuingiza chakula chochote ndani ya chuo kutoka nje ya 
chuo isipokuwa kwa kibali maalumu toka kwa mwalimu wa zamu. 

19. Taa za madarasani na mabweni zizimwe saa 4:00 za usiku. 
20. Hairuhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini, ikiwa mwanachuo 

atatembelewa na mgeni siku ya masomo ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu 
kabla ya kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo. 

a. Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea wanachuo kila Jumamosi kuanza saa 
2:00 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. 

b. Kila jumapili na siku za sikuu kuanzia saa 2:00 asubuhi mpaka 12:00 jioni. 
21. Hairuhusiwi kulala nje ya chuo. Iwapo itatokea ruhusa itatilewa na ofisi ya mkuu 

wa chuo. 
22. Mwanachuo anaeishi bweni hakikisha unatandika kitanda chako muda wote, na 

kuhakikisha choo mnachotumia ni safi na kiwe hakinuki na pia kina maji ya kutosha 
muda wote. 

 


